kết quả từ 1 tới 6 trên 6

Điểm uy tín:
    10
    Điểm SVC:
    103
    Gởi cảm ơn:
    0
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

thế nào là một chú sâu xanh mồi hay ?

Em có một chú sâu xanh mồi em nuôi từ chim bổiautolinker.com autolinking image đã được 6 tháng, phải nói là nó rất chiến, cực hung dữ luôn, nhưng ... chỉ là trong khu vườn nhà em thôi. miễn sao là trong khu vườn đó, đặt đâu nó cũng hót, đấu đá với chim ngoài hàng chục trận chưa thua trận nào. Thế mà khi đi bẫy ở nới khác nó dường như không còn là nó nữa, chơi yếu hơn hẳn, có khi chẳng hot tiếng nào. kề chim mái bên cạnh cũng như không.
    Điều em băn khoăn ở đây là tại sao con chim ấy lại vậy? có phải loài sâu xanh này chỉ hung dữ thực sự khi ở trong lãnh thổ của nó thôi, khi đến lãnh thổ của con khác thì nó sợ ? Hay là tại bản tính riêng của con sâu xanh của em nó vậy? bác nào có kinh nghiệm về loài này cho em xin ý kiên với ?

Đã có 1 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    87
    Điểm SVC:
    137
    Gởi cảm ơn:
    1,840
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Ðề: thế nào là một chú sâu xanh mồi hay ?

bạn muốn chú sâu mồi của bạn luôn chiến đấu ở mọi chiến trường thì cũng dễ lắm bạn phải thường xuyên cho chim đi bẫy ở các nơi xa thì dần dần chim của bạn sẽ quen và chiến đấu giống ờ nhà thôi.

Đã có 1 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    14
    Điểm SVC:
    102
    Gởi cảm ơn:
    13
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

chào bạn trường hợp của bạn cũng như mình đấy mình cũng có 1 em sâu xanh dữ như cọp nuôi cỡ 6 tháng đã đem đi bẫy và cũng dc 3 em rui nhưng mả nó chơi chưa căng lám ko như lúc xách nó đi đấu thui ...mình cũng ko biết làm sao đang tập em nó đi rừng đây hy vọng là nó sẽ lên chắc là chim của bạn cũng như chim mình thui ah...chúc bạn thành công

1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    10
    Điểm SVC:
    103
    Gởi cảm ơn:
    0
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

thì mình cũng tập cho chú sâu của minh đi các chiến trường xa thương xuyên nhưng có tập được không mới là vấn đề, mình sợ loại chim này không tập được vì đời sống tự nhiên của nó sống theo khu vực, có phân chia lãnh thổ riêng, nó chiến là để bảo vệ lãnh thổ. Khi đi mồi mình để ý nếu treo đúng vùng lãnh thổ của chim ngoài thì nó mới đá , còn nếu không đúng lãnh thổ của nó, nó có đến lồng thì cũng chào hỏi chơi thôi chứ không đá.

1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    25
    Điểm SVC:
    129
    Gởi cảm ơn:
    3,437
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Bạn làm theo cách này nhé:
    1. Nuôi ở nhà thì nuôi lồng.
    2. Khi cho vào lục để đi bẫy thì mang đi nơi khác bẫy.
    Sau vài lần như thế thì lãnh thổ của nó là cái lục và mang đi đâu nếu ở trong lục là nó hót vang. Em nào bay vào lục của nó thì nó đánh có mà te tua hìhì.

1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    63
    Điểm SVC:
    183
    Gởi cảm ơn:
    425
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Dợt mồi sâu xanh nhọc công hơn sâu đỏ và tỷ lệ thành công cũng thấp hơn; đòi hỏi người chơi phải kiên trì. Bạn phải thường xuyên gần gũi nó, tạo cho nó có cảm giác an toàn (nên có nhiều con mồi chỉ có chính chủ mới đánh đc, còn mượn đi đánh nó ko chịu đấu).
    -Ở nhà: nên sang lục thường xuyên để cho chim quen với không gian chật chội và thay đổi kèo.
    - Rảnh rổi thì mang đến những điểm gần nhà để chim tập quen rừng; từ từ chúng sẽ đấu tốt.
    - Chế độ dinh dưỡng phải phù hợp để chim trường sức, ko bị bể bổiautolinker.com autolinking image.
    - Ko ép chim đánh nhiều mà dợt từ từ.
    Chúc thành công.

Thông tin chuyên mục:

Đang có 1 người xem chủ đề này. (0 thành viên và 1 khách)