Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 16

Điểm uy tín:
    11
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    169
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Giá của con chim chào mào mơ tại Nha Tranga

Anh em Hội Quán Hn nói chung & Hội Quàn Hà Đông nói riêng. Tôi ở Văn Quán Hà Đông, Tôi vào Nha Trang công tác được hơn 10 ngày rồi. Hôm qua, Tôi và bạn có mua 1 con CM mơ rất đẹp ở Vịnh Cam Ranh và gần sân bay. Tôi xin tả cụ thể như sau: trên mào có nhiều lông màu màu trắng, ở yếm thì các lông màu đen dần được thay thể bằng màu trắng. Ở trên gáy có các đốm màu trắng rất đẹp.Các lông đỏ ở đít cúng lốm đốm thay bằng màu lông trắng. Com chim này đã đêm đi dợt và ché dọa các chim khác. Con chim này mới được 1 tuổi lồng tương đối thuầnautolinker.com autolinking image và 2 lần thay lông ( hiện tại đang thay lông). Tôi và anh Bạn ( chủ cửa hàng chim lớn ở Nha Trang) cùng mua với giá là 9 triệu đồng. nhưng sáng nay tôi thấy em có tật là lộn cầu. Cho tôi hỏi là giá với 9 triệu như vậy là có mua được không ? Vì Tôi định cho em về nơi ở mới là Văn Quán - Hà Đông. Xin Các anh em cho nhận xét, mai tôi sẽ chụp ảnh cho các men xem nhé

Bạn hãy cùng thuchoichim.amv xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 4 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    163
    Điểm SVC:
    112
    Gởi cảm ơn:
    671
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Ðề: Giá của con chim chào mào mơ tại Nha Tranga

theo như lời bạn tả,thì giá đó không cao(nhưng phải là chim thật ko bị nhuộm nhé)có thể mua được.vừa là mơ và chịu đấu ở cộiautolinker.com autolinking image thì ok rồi,còn tật ngoái lộn cũng có thể khăc phục.đó là theo lời miêu tả của bạn.nếu có thêm hình ảnh thì càng dễ nhận xét

thân

ĐAM MÊ CHÀO MÀO

Đã có 6 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    461
    Điểm SVC:
    108
    Gởi cảm ơn:
    10,463
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Mong bác sớm post hình để mọi người cùng chiêm ngưỡng và đánh giá nhé.

Trích Nguyên văn bởi chaomaonui View Post
    theo như lời bạn tả,thì giá đó không cao(nhưng phải là chim thật ko bị nhuộm nhé)có thể mua được.vừa là mơ và chịu đấu ở cộiautolinker.com autolinking image thì ok rồi,còn tật ngoái lộn cũng có thể khăc phục.đó là theo lời miêu tả của bạn.nếu có thêm hình ảnh thì càng dễ nhận xét

thân
    anh chaomaonui: tật ngoái lộn đó có thể chữa được ko anh? mình có thể chữa ntn ạ?

Bạn hãy cùng merci_lavie xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 3 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    10
    Điểm SVC:
    101
    Gởi cảm ơn:
    0
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

cũng như bạn trên nói chim không nhuộm màu là ok !!! mình nghe người ta nói là con nào có nhìu tài thì lại dễ bị lộn lắm thì có tật mà bạn bạn yên tâm về vấn đề này nhék với lại tưởng tật gì khó trị chứ tật này cũng dễ bà bác !!! chúc bác có chú chim đẹp and hết lộn nửa để quay vi đô ồ clip cho mọi người thưởng thức

Bạn hãy cùng Mr.Bean xây dựng svcvietnam.vn nhé!

thay đổi nội dung bởi: Mr.Bean, 25-04-2010 lúc 03:22 PM Lý do: ghi lộn
    Đã có 3 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    448
    Điểm SVC:
    134
    Gởi cảm ơn:
    18,032
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

nếu chim không bị nhuộm thì bác mua giá đó là giá chim Bông, với điều kiện chim phải dạnautolinker.com autolinking image người và chịu chơi. những đốm bông trổ trên người nhìn con chim toát lên vẻ đẹp. với chim bông hay bạch tạng thì tuỳ theo người mua thấy con chim thế nào, nếu thấy thích thì giá nào cũng mua, nhưng không thích thì sẽ không mua giá cao.

theo cách chơi ở Sài Gòn, khi con chim bị lộn mèo (lộn cầu) thì sẽ không có giá trị mặc dù chim chơi hay. đối với chim Bình thường mà bị lộn mèo thì giá không quá 1tr, chim Bông giá không quá 30% giá trị thật của con chim lúc đó, chim bạch tạng giá không quá 50% giá trị con chim lúc đó.

Bạn hãy cùng chaomaobt xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 4 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    10
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    20
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Trích Nguyên văn bởi Mr.Bean View Post
    với lại tưởng tật gì khó trị chứ tật này cũng dễ bà bác !!! chúc bác có chú chim đẹp and hết lộn nửa để quay vi đô ồ clip cho mọi người thưởng thức
    chữa tật chim lộn mèo bằng cách nào nhanh nhất vậy bạn

Bạn hãy cùng trinhks xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 1 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    87
    Điểm SVC:
    120
    Gởi cảm ơn:
    6,112
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Trích Nguyên văn bởi chaomaobt View Post
    nếu chim không bị nhuộm thì bác mua giá đó là giá chim Bông, với điều kiện chim phải dạnautolinker.com autolinking image người và chịu chơi. những đốm bông trổ trên người nhìn con chim toát lên vẻ đẹp. với chim bông hay bạch tạng thì tuỳ theo người mua thấy con chim thế nào, nếu thấy thích thì giá nào cũng mua, nhưng không thích thì sẽ không mua giá cao.

theo cách chơi ở Sài Gòn, khi con chim bị lộn mèo (lộn cầu) thì sẽ không có giá trị mặc dù chim chơi hay. đối với chim Bình thường mà bị lộn mèo thì giá không quá 1tr, chim Bông giá không quá 30% giá trị thật của con chim lúc đó, chim bạch tạng giá không quá 50% giá trị con chim lúc đó.
    nếu con chim bông mơ như vậy mà là chim thật thì giá hok cao. nhưng vấm đề ở đây là lộn câu (chuyện thật hay giả em hok xét đến nha, em chỉ nói vấn đề này thôi)
    nếu anh thấy chim hay,chơi đẹp mà nếu mình thích thì giá cao hơn chút cũng chấp nhận đc. nhưng nếu chim mình ko thích thì sao mình cũng ko mua. đúng ko?
    chơi chim thì tùy ở cảm nhận của mọi người ko thể nói theo cách chơi này chơi nọ đc. nếu như một con chim hay mà vì một tật nhỏ thì ko nuôi đó phải chăng bỏ phí một tài năng lớn hay sao. liệu mình tìm con toàn diện thì có tài đc như vậy ko?. cho nên bác cứ suy nghĩ kỹ lại xem đối với chim như vậy thì mình thích ở mức độ nào, và đối với mình giá như thế có hợp lý ko. nếu đc thì bác cứ chơi, còn người ngoài thì người nói này người nói kia chẳng biết đâu mà lần.có nhìu người chê thậm tệ để mong có cơ hội sau sở hữu chim đó....
    thân
    thanhbonsai

Âm Thầm
    Lặng Lẽ

1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    250
    Điểm SVC:
    243
    Gởi cảm ơn:
    712
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Chào bạn. Bạn có thể post chút ảnh cho anh em nhập xét chắc là dễ dàng hơn bạn ah, đôi lời gửi đến bạn

Thỏa Niềm Đam Mê

1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    52
    Điểm SVC:
    112
    Gởi cảm ơn:
    73
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

có hình có clip thì dể nhận xét.còn mua trâu vẻ bóng như thế này thì bó tay.đả từng mua nhìu chim nha trang nên mình biết người chơi ở nha trang nuôi chào màoautolinker.com autolinking image trong lồng to thường là 68 72 nan,gác nhìu cầu nên ít thấy chim nào lộn cầu.mua về cho qua lồng nhỏ thì có nhìu em ngoái ngoái lộn mèo.tật này bác nào kêu dể chửa chứ nghề em nuôi có lẻ yếu nên chưa chửa được em nào.cầm 1 em chim đẹp nhưng có 1 cái tật xấu thì theo mình là cầm chơi không được bao lâu dể nản.theo ý mình nếu là như thế thì nên trả lại chiệu lổ tìm em khác.cái này kêu là chia tay sớm bớt đau khổ...............vài ý của mình nếu không giống ý bạn thì bỏ wa không cần bận tâm.......

Bạn hãy cùng thanhhuyen_mobile xây dựng svcvietnam.vn nhé!

1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    11
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    169
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Hình ảnh của CM đây, anh em đánh giá giúp mình nhé:Giá của con chim chào mào mơ tại Nha Tranga

---------- Post added at 09:55 PM ---------- Previous post was at 09:53 PM ----------

tiếp nhéGiá của con chim chào mào mơ tại Nha Tranga

---------- Post added at 09:55 PM ---------- Previous post was at 09:55 PM ----------

tiếp:Giá của con chim chào mào mơ tại Nha Tranga

---------- Post added at 09:56 PM ---------- Previous post was at 09:55 PM ----------

tiếp:Giá của con chim chào mào mơ tại Nha Tranga

Bạn hãy cùng thuchoichim.amv xây dựng svcvietnam.vn nhé!

thay đổi nội dung bởi: thuchoichim.amv, 27-04-2010 lúc 10:58 PM Lý do: Mình không biết nhận xét đánh giá em này như thế nào
    Đã có 5 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Trang 1/2 12 cuốicuối

Thông tin chuyên mục:

Đang có 1 người xem chủ đề này. (0 thành viên và 1 khách)