kết quả từ 1 tới 7 trên 7

Điểm uy tín:
    14
    Điểm SVC:
    105
    Gởi cảm ơn:
    3
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Cách nuôi Chim hút mật Đà Lạt

Em nhà ở ngoài Bắc mới kiểm được con hút mật Đà Lạt chơi nhưng không hiểu cách thức chăm sóc em nó. Xin hỏi ai biết chỉ dùm tôi với.

Đã có 2 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    23
    Điểm SVC:
    123
    Gởi cảm ơn:
    735
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Ðề: Cách nuôi Chim hút mật Đà Lạt

Cụ ơi! cụ vào nhầm room rồi. cụ chịu khó nhờ bác mod chuyển bài vào mục " các loại chim rùng& chim cảnh nhỏ khác" nhá

Đã có 1 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    522
    Điểm SVC:
    730
    Gởi cảm ơn:
    63
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Chim hút mật bạn nuôi rất đơn giản như sau nhé : cho 1 Cóngautolinker.com autolinking image mật ong , 1 Cóngautolinker.com autolinking image nước và 1 Cóngautolinker.com autolinking image trứng kiến và 1 ít chuối chín thế là hót tốt còn muốn tập ăn bột thì tìm bài viết trên diến đàn có rồi .. Chúc chim khẻo hót hay nhé ....

Đã có 3 cảm ơn : 1 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +1|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

chaomao.vip's Avatar
    chaomao.vip Khách
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

thật ra thì chim hút mật DL nuôi cũng không khó, ban đầu chưa quen bạn cho uống mật ong nguyên chất. từ từ bạn lấy mật ong pha với nước. Lúc không có mật ong bạn cũng có thể pha nước đường cho chú chim dùng. Bạn chú ý đừng để cho chú chim này lạnh quá nha, lạnh quá là chú sẽ đi luôn ớ

Đã có 1 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    25
    Điểm SVC:
    114
    Gởi cảm ơn:
    1,739
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

mật ong ( nc đường), nước lã, sâu quy( loại nhỏ), phơi nắng đều, thế là chú chim của bạn sẽ có cơ hội khỏe mạnh và khoe giọng hót. Thân.

Đã có 3 cảm ơn : 1 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +1|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    104
    Điểm SVC:
    183
    Gởi cảm ơn:
    4,655
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Trích Nguyên văn bởi airsoftninhbinh View Post
    Em nhà ở ngoài Bắc mới kiểm được con hút mật Đà Lạt chơi nhưng không hiểu cách thức chăm sóc em nó. Xin hỏi ai biết chỉ dùm tôi với.
    Chim hút mât Đà Lạt thì cũng tương đối dể nuôi , ta có thể tập cho chúng ăn cám , chuối , sâu nhỏ , dế , trứng kiến , cào cào nhỏ ........v..v......... Chứ nuôi chúng ma ta cứ cho uống nước đường thì chỉ được một thời gian ngắn thôi là em nó dể xù và chết lắm . Có một điều đặc biệt mà hầu như ít ai nuôi chim hút mật biết là chim này chịu nắng cũng kém lắm , nếu phơi nắng nhiều thì cũng có nguy cơ tử .
    Vài lời góp ý nếu có gì sai sót mong anh em chỉ bảo thêm. cảm Ơn!
    Thân!

1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    15
    Điểm SVC:
    103
    Gởi cảm ơn:
    265
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Em nuôi hút mật 7 màu bằng mật ong pha lòng đỏ trứng gà nè! Thấy chim cũng ổn lắm khỏe mạnh nữa Bác thử cho em nó ăn như em xem thế nào!
    @ thich_dong_vat Nhìn chú ưng trên vai cụ quen quen! Không biết em gặp ở đâu rồi ta?

Thông tin chuyên mục:

Đang có 1 người xem chủ đề này. (0 thành viên và 1 khách)