Trang 1/6 123456 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 58

Điểm uy tín:
    13
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    26
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Wacko Chim Khách - Chèo bẻo của Đông_Đà Nẵng

Số là mình đã tìm được địa chỉ bán loại chim Khách này, có nơi gọi là Yển Nhung:

Chim Khách - Chèo bẻo của Đông_Đà Nẵng

Nhưng chú chim mình sắp lấy về lại là chim bổiautolinker.com autolinking image, chưa biết chu kỳ sinh thái, thói quen sinh sống loại này như thế nào... và quan trọng hơn hết là cách thuầnautolinker.com autolinking image em nó để biết ăn bột!
    Vậy mở topic này mong các anh em, ai đã từng nuôi qua... cho mình xin chút kinh nghiệm về chăm sóc giống này!
    Cảm ơn nhiều ạ!
    P/S:Đã có topic nói về nó rồi (Ở ĐÂY) nhưng lâu quá và không còn ai quan tâm nữa!

Bạn hãy cùng dongni_filth xây dựng svcvietnam.vn nhé!

thay đổi nội dung bởi: phoenix108, 05-10-2010 lúc 06:10 PM
    Đã có 8 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    66
    Điểm SVC:
    130
    Gởi cảm ơn:
    3,892
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

To
    dongni_filth
    .bạn nuôi chim khách này là chim bổiautolinker.com autolinking image thì chọn lồng cho vừa lông đuôi của nó ,để khỏi gãy lông đuôi ,cho ăn cám con cò hay cám ba vì cũng được .Nhưng để tập cho nó ăn cám viên sợ chưa quen chim nhịn đói mất sức ,nên cho nó ăn mồi tươi sống ,côn trùng ...[thằn lằn ,tắc ké, dế ,cào cào ,ếch nhái nhỏ ,...hay thịt bò vụn ,thịt heo vụn ....]nếu nuôi trong chuồng lớn [aviaryautolinker.com autolinking image nhỏ 1mx1m ] thì nuôi 1 cặp [chim trống lông đen có màu ánh xanh hơn chim mái] để chậu nước cho chim tắm tự do mỗi ngày lông sẽ đẹp hơn nhiều .
    chim nuôi thuộcautolinker.com autolinking image 2,3 mùa ..khi sẩy ra có thể không bỏ đi do mình nuôi 1 cặp và cho ăn thịt bò ...chim sẽ nhớ chổ mà không bỏ đi
    chim khách chỉ kêu thôi không hót ,nhưng được cái là đuôi và màu lông ,màu mắt đẹp .dáng nhìn thanh thoát. chim dễ nuôi .
    THÂN MẾN

ĐỪNG CỐ GẮNG GÒ GẪM ĐỂ HÌNH THÀNH NHÂN CÁCH.Điều đó cũng giống như cố bắt nụ Hồng còn xanh phải nở thành HOA .BẠN HÃY SỐNG SAO CHO TỐT, VÀ NHÂN CÁCH CỦA BẠN TỰ NÓ SẼ HÌNH THÀNH.
    [IMG]Chim Khách - Chèo bẻo của Đông_Đà Nẵng[/IMG]

thay đổi nội dung bởi: phoenix108, 05-10-2010 lúc 06:12 PM
    Đã có 10 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    13
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    26
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Chào chú,
    Cháu bắt nó về 4 hôm rồi, là chim tơ (miệng trong vẫn còn hồng, trắng, trên mũi lông chưa đen viền), chim này là bổiautolinker.com autolinking image tơ và ước chừng nta đã bắt và nuôi thuầnautolinker.com autolinking image 1 tháng...
    Hiện chim ăn cám chòe lửaautolinker.com autolinking image, sâu ran khô, chứ ko chịu ăn cám ba vì (chê dỡ ), nó khá ốm nên cháu cho thêm thịt bò, châu chấu, hiện đang ăn tốt.
    Chim đã đứng lồng, thò tay vào Cóngautolinker.com autolinking image vẫn đứng nhìn, không bay/ tung, nhưng có đều chưa chịu tắm (khi cho tắm, cháu bỏ 1/3 đáy lồng vào chậu nước).
    Xin hỏi chú là chim này có ăn trái cây hay không? và là chim hiền hay hung? Vì cháu thích đi bẫy (nếu chim hung dữ)

thay đổi nội dung bởi: phoenix108, 05-10-2010 lúc 06:14 PM
    Đã có 4 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    15
    Điểm SVC:
    105
    Gởi cảm ơn:
    27
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Trích Nguyên văn bởi dongni_filth View Post
    Chào chú,
    Cháu bắt nó về 4 hôm rồi, là chim tơ (miệng trong vẫn còn hồng, trắng, trên mũi lông chưa đen viền), chim này là bổiautolinker.com autolinking image tơ và ước chừng nta đã bắt và nuôi thuầnautolinker.com autolinking image 1 tháng...
    Hiện chim ăn cám chòe lửaautolinker.com autolinking image, sâu ran khô, chứ ko chịu ăn cám ba vì (chê dỡ ), nó khá ốm nên cháu cho thêm thịt bò, châu chấu, hiện đang ăn tốt.
    Chim đã đứng lồng, thò tay vào cóng vẫn đứng nhìn, không bay/ tung, nhưng có đều chưa chịu tắm (khi cho tắm, cháu bỏ 1/3 đáy lồng vào chậu nước).
    Xin hỏi chú là chim này có ăn trái cây hay không? và là chim hiền hay hung? Vì cháu thích đi bẫy (nếu chim hung dữ)
    nuôi thuầnautolinker.com autolinking image bẫy rất đã vì loại này cũng hung dữ lắm ..rất háo đá...em đã từng rập dính..nói chung ngoại hình đẹp nhưng tiếng kêu hơi bi ây.......

thay đổi nội dung bởi: phoenix108, 05-10-2010 lúc 06:15 PM
    Đã có 1 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    13
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    26
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Chim Khách của mình mới tậu 5 hôm!

Chú này mình mới lấy về hôm 19 tháng 7, 2010, tính đến hôm nay đã 5 ngày!
    Chim bổiautolinker.com autolinking image nhưng còn tơ, hung dữ (cắn rất đau), kêu cũng ác lắm
    Mời các bạn xem qua dung nhan em nó:

Ảnh trên chụp cũng 3 ngày rồi, hôm nay chú nó đã dạnautolinker.com autolinking image dĩ hơn, thò tay đút châu chấu thì nhảy đến đớp liền.
    Video upload trên youtube nhé, ko có tool edit vertical nên các bác xem tạm

Đã có 10 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    2701
    Điểm SVC:
    2,810
    Ảnh Gallery:
    2
    Gởi cảm ơn:
    1,620
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Ðề: Chim Khách (Yển Nhung)-Ai đã nuôi cho xin ý kiến!

Loại này đi bẫy thích lắm, về ngó nghiêng tí là nhảy.Thông thường đi bẫy ta bắt sẵn vài con thằn lằn (thạch sùng), xỏ cọng dây kẽm nhỏ qua phần miệng dưới của con thằn lằn cho nó ko bị chết rồi treo vào lụpautolinker.com autolinking image, nhớ treo cho vừa, treo cao quá thì chim ngoài đứng trên thò xuống ăn, treo thấp thì chim mồiautolinker.com autolinking image rỉa đuôi.Vậy là đi bẫy đc rồi

Bạn hãy cùng BatmanV xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 2 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    66
    Điểm SVC:
    130
    Gởi cảm ơn:
    3,892
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Đúng như BatmanV nói đó.Hôm nào dongni_filth kiếm tắc ké đầu xanh đầu đỏ bỏ vào xem nó tấn công con mồi nhìn ác chiến lắm [mồi thằn lằn ,tắc ké nó rất thích ]
    Chim khách là loài chim hung dữ,
    chim khách thuộcautolinker.com autolinking image họ QUẠ--Corvidae : là họ lớn bao gồm nhiều loại chim mà chúng ta đã biết như là : Các loại QUẠ ,kể cả quạ thông ,quạ chân đỏ ,Ác là phương đông ,các loại Giẻ Cùi [còn gọi Phượng hoàng đất ,Hồng Loan ] và Chim khách các loại.
    Chim khách đen của mình được gọi chính xác là --CHIM KHÁCH ĐUÔI CỜ -Ratchet-tailed Treepie (Temnurus temnurus)
    Ngoài ra còn con Chim khách hung (Dendrocitta vagabunda).mà sách VN gọi là choàng choạc hung ,và người bán dạo gọi là phướn đất , [cái gọi này sai ] vì phướn đất là con khác .
    Chim khách đuôi cờ và chim khách hung mình nuôi :

CHIM KHÁCH ĐUÔI CỜ -Ratchet-tailed Treepie (Temnurus temnurus) và Chim khách hung Rufous Treepie (Dendrocitta vagabunda)
    CHIM KHÁCH ĐUÔI CỜ -Ratchet-tailed Treepie (Temnurus temnurus) và Chim khách hung Rufous Treepie (Dendrocitta vagabunda)

CHIM KHÁCH ĐUÔI CỜ -Ratchet-tailed Treepie (Temnurus temnurus) và Chim khách hung Rufous Treepie (Dendrocitta vagabunda).

CHIM KHÁCH HUNG -Rufous Treepie (Dendrocitta vagabunda) Từ IBC (internet bird collection

THÂN MẾN

ĐỪNG CỐ GẮNG GÒ GẪM ĐỂ HÌNH THÀNH NHÂN CÁCH.Điều đó cũng giống như cố bắt nụ Hồng còn xanh phải nở thành HOA .BẠN HÃY SỐNG SAO CHO TỐT, VÀ NHÂN CÁCH CỦA BẠN TỰ NÓ SẼ HÌNH THÀNH.

thay đổi nội dung bởi: phoenix108, 24-07-2010 lúc 09:05 PM Lý do: chỉnh link hình....
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    13
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    26
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Quả thực, mình rất bất ngờ vì kiểu chim nó bắt thằn lằn.
    Chiều hôm kia, mình bắt được 1 con thằn lằn, mới vừa đứng bên cạnh lồng thì chú chim phát hiện có "mồi mới" liền đứng im, nghiên đầu, liếc mắt nhìn chằm chằm, trông rất tập trung!
    Khi mình vừa đưa tay, kê sát con thằn lằn vào song lồng thì con chim nhảy bổ ngay đến, kẹp cứng con thằn lằn vào miệng và bay lên cành.
    Nó tỏ ra thích thú khi bắt thằn lằn các bạn ạ, vì bình thường khi mình cho ăn thịt bò thì nó chỉ chịu nhảy xuống đớp khi mình đã đứng cách lồng 5-6 bước chân, khi mình đút châu chấu sống, quậy cạch cạch trên tay thì chú chim đứng nhìn 1 lúc rồi mới chịu nhảy xuống gắp mồi trên tay mình, nhưng với thằn lằn thì nó tỏ thái độ khác: khi chủ đang đến thì nó nhìn trông rất nghiêm trọng, tập trung cao độ, vừa áp con thằn lằn vào lồng là nó nhảy phắn đến giựt ngay trên tay mình liền!
    @ chú phoenix108: chú đã nuôi chim chèo bẻo rồi đúng không? chắc chú rành tập tính sinh sống của loài này?!
    Số là cả ngày hôm qua về trong quê, cháu phát hiện gần nhà có vài ba chú khách, chèo bẻo và chàng làng vì rất nhiều. Cháu muốn hỏi là chèo bẻo, chàng làng có hung dữ hơn khách không? Ngoài tự nhiên thì loài nào xua đuổi loài nào ạ? Thấy chèo bẻo hót khá hay, chàng làng cũng vậy. Hôm qua đem lụpautolinker.com autolinking image + chào màoautolinker.com autolinking image ra bẫy chèo bẻo, chàng làng mà ko có con nào nhảy hết, có gắn thêm châu chấu sống + dưa hấu đỏ nhưng ko thu hút nỗi!
    Đang tính lần sau sẽ đem khách về bẫy khách + chèo bẻo + chàng làng đây!

Đã có 3 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    66
    Điểm SVC:
    130
    Gởi cảm ơn:
    3,892
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

dongni_filth thân mến

Bẩy chim nào thì phải là chim mồiautolinker.com autolinking image loại đó ,hihi .Nhưng có 1 số chim thì bẩy bằng loại thức ăn ,hay côn trùng khoái khẩu thì cũng có thể bắt được tuy hơi kó khăn hơn ,vì mình không biết nó đói hay no .
    dongni bẩy được chèo bẻo thì rất hay ,vì hiện tại chèo bẻo giá trị hơn chim khách rất nhiều ,còn chàng làng thì không nên nuôi vì nó rất hung dữ ,móng vuốt sắc bén ,tiếng kêu làm chim cảnh nhỏ ,chim hót sẽ sợ mà không hót
    Ráng tìm chèo bẻo con mà nuôi ,hơi khó nuôi nhưng khi lớn sẽ rất khôn có thể thả ra . Chèo bẻo còn có thể tấn công chim cắt được ,nó giữ nhà cũng ngon lành.người đi bẫy chim chuyên nghiệp hay nuôi chèo bẽo con mang theo ,khi chim mồiautolinker.com autolinking image bẩy bị cắt tấn công ,họ thả ngay chèo bẻo thuầnautolinker.com autolinking image ra rượt đánh
    em bẩy các loại chim này thì kiếm mồi tươiautolinker.com autolinking image sống [thằn lằn ,tắc ké ,dế ,cóc nhái nhỏ...] để sống còn nhảy mà cột dây vào ...tụi này sẽ nhào vô đớp mồi ngay ,Thân mến ,chúc em thành công .

Đã có 9 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    13
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    26
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Cảm ơn chú vì các comment rất giàu kiến thức! Rất hữu ích cho các đấng hậu sinh như cháu!
    Nhưng xin hỏi, xét góc độ giá trị nào để cho rằng chèo bẻo có giá hơn chim khách ạ?
    - Tính cháu từ nhỏ đến giờ, nói ra hơi ngượng, nhưng chỉ toàn thích nuôi những thứ chim như: chèo bẻo, khách, chàng làng, chim sẻ thả, hoành hoạch, bông lau... Từ nhỏ đến giờ đều vậy ạ, chừ có thấy các loại chim giá trị cỡ nào cũng ko thích bằng nuôi mấy con như trên, thế mới chết chứ!

Đã có 3 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Trang 1/6 123456 cuốicuối

Chủ đề liên quan?

1. Anh em chơi chim ở Đà Nẵng cần cảnh giác !
    By cadn in forum Nhắc nhở, cảnh báo
    Trả lời: 25
    Bài mới nhất: 16-09-2011, 11:49 PM
  2. Tràm chim đà nẵng-Cẩm Lệ??????
    By ngungonbaby in forum Các CLB, Hội nhóm chơi Chào Mào
    Trả lời: 3
    Bài mới nhất: 09-09-2011, 02:43 PM
  3. Tìm xe khách chở hàng chim cảnh đi đà nẵng
    By chimcugaydlk in forum Kinh nghiệm nuôi, huấn luyện, bẫy chim cảnh
    Trả lời: 2
    Bài mới nhất: 02-07-2011, 12:23 AM
  4. Chim sơn ca đà nẵng?????
    By ngungonbaby in forum Các vấn đề chung về chim Sơn Ca
    Trả lời: 7
    Bài mới nhất: 15-05-2011, 08:10 PM
  5. đà nẵng, ở đâu bán chim sâu đầu đỏ
    By dongri_86 in forum Hỏi Thăm các địa chỉ mua-bán
    Trả lời: 2
    Bài mới nhất: 23-07-2010, 04:17 PM

Thông tin chuyên mục:

Đang có 1 người xem chủ đề này. (0 thành viên và 1 khách)