Trang 2/2 đầuđầu 12
kết quả từ 11 tới 16 trên 16

Điểm uy tín:
    13
    Điểm SVC:
    104
    Gởi cảm ơn:
    197
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Ðề: Tìm cách bẫy rắn, bắt rắn

cảm ơn các bác nhé. cuối tuần này em về làm cách đặt bẩy lưới. em quyết bắt cho được nó mà. em nghĩ chắc nó cũng lớn đây, nhưng có lẽ nó đi ăn đêm, em đoán nó ăn chuột, vì chuột vào chuống heo an cám ý. con rắn đi vào và chú ủn sấu số đã vấp phải nó. mà em nghĩ cũng lạ các bác ạ, nó vào mà 2 chú béc giê của em không phát hiện ra mà. chắc nó là Xà Tinh quá.
    cảm ơn các bác nhé. khi nào có dịp đi Đồng Nai mà em có ở nhà em sẽ mời các bác ghé trang trại em chơi nhá. trang trại nhà em cái gì cũng có: sầu riêng, gà, bòn bon, cá chéautolinker.com autolinking imagep, thịt heo nữa.hahaha.. có nhìu chim bồ chao, quành quạch, chim sâu, cu gáyautolinker.com autolinking image, chóp mào. hình như chóp mào Long Khánh nhỏ con nên ít ai bắt...thôi em đi học đây.. chào nhé.

Điểm uy tín:
    13
    Điểm SVC:
    104
    Gởi cảm ơn:
    197
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

đố bác Cadn biết: tại sao chúng ta trồng sã xung quanh thì rắn không dám đến không? là tại vì rắn mà xay nhuyễn ra và um với sã thì ngon nhất đấy...hahaha. trên đời ngoài thịt của họ hàng nó ra thì chỉ có thịt cò, và thịt chó mới sánh kịp..hihihi.

Đã có 1 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    13
    Điểm SVC:
    104
    Gởi cảm ơn:
    197
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

à mà bác Bong Bóng ơi. em nghĩ lại thấy khó hiểu chổ này: chúng ta đặt bẩy lưới cao từ 10-20cm. vậy chúng ta cắt lưới cao khoảng đó luôn à, hay là để còn dư dưới đất bao nhiêu? và chiều dài khoảng bao nhiêu? nguyên tắc rắn sẽ dính lưới như thế nào?
    cảm ơn bác nhé!

Điểm uy tín:
    10
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    4
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

tốt nhất là mời thầy bắt rắn về xử lí,con nếu thấy con rắn thì cầm dao chéautolinker.com autolinking imagem luôn,tui cũng đã từng chem đứt người 1 con rắn hổ bò vào vườn nhà mình.

Điểm uy tín:
    20
    Điểm SVC:
    105
    Gởi cảm ơn:
    1,889
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Phòng rắn bằng cách trồng sã ở quanh, nhưng nếu muốn bắt rắn (bằng tay) thì phải chụp ngay đuôi nó mà kéo ngược lên. Như thế nó mới không thể cắn vào tay hay chân của mình, nhớ kéo lên nhưng phải đưa ra xa nha. Còn mấy tay chuyên nghiệp thì họ bắt rắn bằng một thanh tre nhỏ, đầu thanh tre kia có gắn một que thép nhỏ bằng tăm xe đạp, được uống cong hình chữ U, nói chính xác hơn là chữ Ư quay ngược lại 180 độ. Khi gặp rắn thì nhẹ nhàng đưa thanh tre đó lại gần, móc thân con rắn vào que thép hình chữ Ư kia, sau đó từ từ nhấc lên cao, thân rắn tiếp xúc với que thép kia thì rắn sẽ không thể trườn đi đâu được, khi đó bạn chỉ việc bỏ nó vào lồng hay bao và nhốt lại thôi.

Có 2 phương án giải quyết: Nếu như bắt được con rắn hổ mang thì nên bán nó cho mấy tay chơi gà chọi, hoặc có thể nuôi vài con gà đá, sau này cho gà mái ấp trên lồng của rắn, sau này đàn gà con sẽ "chiến" và lì đòn, không sợ ai cả. (Kinh nghiệm dân gian). Hoặc mang ra tiệm rắn bán lấy ít tiền.

Phòng: nên phát quang những bụi rậm, trong nhà nên nuôi thêm gà hoặc chó vì khi chúng phát hiện ra rắn sẽ "la làng", khi đó bạn chỉ việc đi theo chúng là sẽ biết ngay con rắn nó ở đâu. Có thể sử dụng khói để "xông" trong chuồng lợn. Nên xem xét kỹ ở phía trên mái chuống lợn, kẻo nó còn....ở đó, khi đi xem xét nên mang theo một thanh củi dài dài để tự vệ nha, tránh trường hợp gặp rắn sợ quá và "mắc tè" hay bỏ chạy, vì như thế thì rất nguy hiểm cho nạn nhân đó. Hãy bình tĩnh, hít thở sâu và tìm cách đối phó.
    Chúc bạn sớm thành công. Phải công nhận bạn Spam kinh khủng. Bó tay!

Đã có 3 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    11
    Điểm SVC:
    102
    Gởi cảm ơn:
    0
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Vấn đề của bác ko phải bắt rắn mà là diệt rắn,em xin bày cách:
    Cho vôi đã tôi (vôi ăn trầu) vào vỏ quả trứng gà lấy băng keo hoặc cái gì đó đậy nắp lại,lau sạch quả trứng cho khỏi có mùi vôi,làm nhiều quả để xung quanh nhà,rắn ăn vào tự die.Cách này quê em thường làm.
    Vấn đề Ếch bắt cua:KO phải cua sợ co rúm người lại cho ếch bắt đâu.Bạn sợ ma cũng chạy chứ ngu gì đứng lại cho nó bắt.Vì mắt Ếch rất kém chỉ nhìn rõ con mồi khi nó di chuyển hoặc động đậy,cua nằm im là nó đang trốn con ếch đó bạn,con nào xui bị ếch phát hiện ra thì chết thôi.Rắn thấy lợn rừng đứng yên mình nghĩ cũng để khỏi bị phát hiện thôi.Thấy kẻ thù con vạt nào cũng tìm cách trốn hết,ko có con nào đứng im cho loài khác ăn đâu.Mấy loài đó tuyệt chủng hết rồi ^^

Đã có 1 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Trang 2/2 đầuđầu 12

Thông tin chuyên mục:

Đang có 2 người xem chủ đề này. (0 thành viên và 2 khách)