Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 29

Điểm uy tín:
    38
    Điểm SVC:
    126
    Gởi cảm ơn:
    128
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Vào cám cho choè than mới bẫy

Choè than là giống rất nhát như mọi người đã biết. Choè than mới bẫy về nhiều con nhát quá đến sâu khô hay cào cào bỏ đó nó cũng chưa chắc đã ăn. Trước đây khi đi bẫy về mình cũng bóp cào cào lẫn cám bỏ đó tỉ lệ ăn cám và sống chỉ đạt 50%. Sau đó mình rút ra như thế này nếu nó không lì mà không ăn thì bó tay đành phải cho cái gì vào bụng nó còn nó chịu ăn hay không thì theo dõi tiếp. Nên khi vừa bẫy xong mình gỡ ra khỏi lồng bẫyautolinker.com autolinking image sẵn cám bavì uớt trộn với dế hoặc cào cào bóp nhuyễn nhét vào mồm cho em nó cái lót dạ. Thả vào lồng trong đó có sẵn cào cào bóp với cám ướt. Lồng nhốt nên nhỏ cỡ lồng tắm mi. Sau 3 tiếng kiểm tra đĩa thức ăn có vơi đi không - cào cào và bột uớt. Nếu vơi đi là em nó ăn rồi. Còn nếu không phải bắt ra nhồi cho em nó tiếp. Khi đã quen cám nó theo bản năng nó sẽ ăn cám. Kiểm tra phân của nó có vón cục chưa nếu toẹt toẹt màu trắng thì phải nhồi cho em tiếp. Thường khoảng 2 ngày là vào cám thành công. Sáng nay mình bẫy đươc một em vào cám như thế trưa về kiểm tra ha ha em nó ăn roài.
    Chúc các bạn thành công khi nuôi choè đuổi
    Lưu ý chim mua chợ phiên thường chim chưa vào cám. Các cậu cần vào cám cho các em ngay
    không đóng học phí ngay đó

Bạn hãy cùng Hải dế xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 40 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    11
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    1
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Ðề: Vào cám cho choè than mới bẫy

nghe được đó cám ơn nhé mình sẽ thử luôn.bạn ở tỉnh nào vậy?

Bạn hãy cùng hienkhanh0299_69 xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 2 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    24
    Điểm SVC:
    116
    Gởi cảm ơn:
    82
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Bài viết rất hay, mình đã thử và thành công!
    Cảm ơn bạn nhiều lắm!

Bạn hãy cùng h04u28y xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 2 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    16
    Điểm SVC:
    109
    Gởi cảm ơn:
    128
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Điều này áp dụng được cả với chòe lửaautolinker.com autolinking image chứ bạn ?

Bạn hãy cùng bluto xây dựng svcvietnam.vn nhé!

1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    26
    Điểm SVC:
    120
    Gởi cảm ơn:
    240
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Ngày trước mình cũng có nuôi Than. Loặng quặng ở vườn nhà sẵn cái lụp bẫy chào màoautolinker.com autolinking image móc thêm con cào cào thế mà cũng dính đc vài em than hehe .
    Than mình bẫy được mình phủ áo lồng kín 100% luôn để chỗ khuất ko có người đi lại. Sau đó ra vườn nhà đào giun đất hihi. Càng nhiều càng tốt sau đó cho vào 1 cái Cóngautolinker.com autolinking image thuỷ tinh ( miễn sao Choè Than nhìn thấy giun bò lổm ngổm trong Cóngautolinker.com autolinking image là đc.Vẫn phủ áo lồng 100 % hạn chế nhòm ngó nhé. Thỉnh thoảng ngó xem tình hình xem phân chim thế nào? Nó ăn giun là phân trắng có nhân đen ở giữa ( ko bít dùng từ có đúng ko nữa các bác thông cảm nhá ). Nếu nó ăn giun thì ta kiếm ngay cho em nó ít sâu quy bỏ vào. Mình thường cho ăn mồi tươi 2-3 ngày sau mới bắt đầu vào cám.Sau 2-3 ngày ăn mồi tươi ( giun đất , sâu quy ) ta bắt đầu chộn cám ba vì ướt với sâu quy cho nó ăn.Sau 1 - 2 khi ăn sâu trong Cóngautolinker.com autolinking image có chộn sâu. Bạn lại tiếp tục để ý phân chim nếu đã thấy phân chim chưa có dấu hiệu của chim ăn cám ta tiếp tục chộn sâu quy với cám . Bao giờ thấy phân có dấu hiệu của chim đã ăn cám rồi thì ta đã thành công rồi.( Cách này mình vào cám mất 1 tuần )
    Các bạn đừng mải vào cám mà quên cho nước uống nhá Khi chim đã ăn cám ta dần dần mới bắt đầu mở hé áo lồng.
    Đây là cách mình thường áp dụng. Chúc các bạn thành công

Bạn hãy cùng HoàngHà xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 8 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    26
    Điểm SVC:
    120
    Gởi cảm ơn:
    240
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Nếu ko có sâu ta có thể dùng dế và cào cào để thay thế. Cách mình thường làm là dế và cào cào cắt làm đôi sau đó nhét hạt cám ba vì vào thân con dế và cào cào và tiếp tục theo dõi tình hình như cách mình nói ở trên cho đến khi nào choè ăn cám là được.
    Cách vào cám choè lửa cũng tương tự .Chúc các bạn vào cám thành công
    Lâu ko nuôi choè than nhẩy sang hóng hớt tý hihi.

Đã có 4 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    10
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    20
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Theo tui thì các bạn cứ trộn sâu tươi với bột đậu phộng nhuyễn, khi choè bổiautolinker.com autolinking image ăn sâu có dính bột dần quen mùi bột, Khi hết sâu thì nó sẽ ăn bột thôi.

Bạn hãy cùng Ngoạn Ngọc xây dựng svcvietnam.vn nhé!

1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    26
    Điểm SVC:
    120
    Gởi cảm ơn:
    240
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Trích Nguyên văn bởi Ngoạn Ngọc View Post
    Theo tui thì các bạn cứ trộn sâu tươi với bột đậu phộng nhuyễn, khi choè bổiautolinker.com autolinking image ăn sâu có dính bột dần quen mùi bột, Khi hết sâu thì nó sẽ ăn bột thôi.
    Khi choè mới bẫy chúng đang ăn quen thức ăn là các loài sâu bọ ngoài thiên nhiên nên mình thường cho nó ăn quen mồi tươiautolinker.com autolinking image trong lồng sau đó mới tiến hành vào cám cho chắc ăn.

1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    10
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    111
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

bài giảng này hay và rất có ích đó nha. Thanks bạn trước cái đã

Bạn hãy cùng thanhtung_68703 xây dựng svcvietnam.vn nhé!

1. Số người thích
      Số người không thích

Điểm uy tín:
    13
    Điểm SVC:
    100
    Gởi cảm ơn:
    137
    Tăng cỡ chữGiảm cỡ chữ

Cách của mình rất đơn giản, ko cầu kỳ, mà lại rất nhanh. Bẫy chim về chuẩn bị lồng kích thước nhỏ vừa phải, chùm kín xung quanh để hở đáy để có ánh sáng một chút, đặt lồng nơi tĩnh. Trong lồng để 1 cõng nước, 1 cõng đựng cám bột khô chộn với khoảng 5-10 con run đất nhỏ cắt đôi với điều kiện vẫn sống, ngoe nguẩn. Khi run vẫn sống ngoe nguẩn người sẽ tiết ra nước, bột cám sẽ dính vào run rất nhiều, choè được yên tĩnh khi đói thấy run chắc chắn sẽ ăn. làm như vậy chỉ với 3 ngày, mỗi ngày chỉ 2 lần làm càng nhanh càng tốt, lưu ý ko được nhòm ngó vào đó trong suốt 3 ngày đầu. đến ngày thứ 3 chỉ cần cho cám ko vào đó, cách khoảng 4h sau để ý xem có biểu hiện ăn cám ko, nếu ko đành tiếp tục cho thêm run vào đó như mọi lần. khẳng định chậm nhất là 5 ngày sau choè sẽ ăn cám ko cần theo dõi nữa. đây là kinh nghiệm góp ý của em nếu có j chưa đầy đủ điều kiện mong các pac thêm ý kiến và bỏ wa.

Bạn hãy cùng boyht xây dựng svcvietnam.vn nhé!

Đã có 8 cảm ơn : 0 người thích,0 người không thích. Điểm SVC: +0|-0 - Điểm uy tín: +0|-0
    1. Số người thích
      Số người không thích

Trang 1/3 123 cuốicuối

Chủ đề liên quan?

1. Chú khuyên để gần con choè có giọng gần như choè giúp em với.
    By ttt_quang in forum Các vấn đề khác về chim Vành khuyên
    Trả lời: 23
    Bài mới nhất: 15-02-2014, 05:56 PM
  2. Con chích choè than của em sao cứ kêu choè choè zậy
    By hobaocaochon in forum Các vấn đề thảo luận khác Chòe Than hót
    Trả lời: 0
    Bài mới nhất: 17-10-2011, 12:43 PM
  3. có phải choè than hót múa và choè than bông?
    By nguyenvu in forum Các vấn đề thảo luận khác Chòe Than hót
    Trả lời: 2
    Bài mới nhất: 18-11-2010, 06:34 PM
  4. Choè than và choè đất khác nhau thế nào?
    By HappyBenEm in forum Chòe than chuyền + non
    Trả lời: 5
    Bài mới nhất: 14-10-2009, 02:46 PM

Thông tin chuyên mục:

Đang có 2 người xem chủ đề này. (0 thành viên và 2 khách)